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Tupatiwe daladala Goba, Makongo

wangetamani kuwe nd mabasi kutoka

. TUNALONGA na kuwasalimu maofi- :

Na Mwandishi sawa Mgmlaka ya Udhibiti wa Usa- Makumbusho hadi Goba mpaka Mbezi
Wetu firi Ardhini (LATRA), meya wa hal- ¢ kupitia barabara ya Chuo Kikuu cha Ar-
—— mashauri za Kinondoni na Ubungo : { dhi hadi Makongo Juu kisha Goba hadi

pamoja na Wizara ya Ujenzi, tuki- Mbezi Magufuli.
wasilisha maombi ya kuomba huduma : : Ni jambo linalotuchosha kuona wa-
: ! panchi tunateseka kila siku tukisubiri
fu, kulazimika ku-

a daladala, kwa sababu kwa :
i usafiri kwa muda mre

ya mabasi y
kilio kwetu. : :
¢ panda vyombo Visivyo rasmi, au kutumia

muda mrefu kimekuwa ni
Ni sisi wakazi wa eneo lililo kati Makon- :
go Juu na Goba, Dar es Salaam, ambao | :  gharama kubwa kufika katikati ya jiji na
licha ya Kumalizila kwa barabara kutoka i - :  maeneo mengine ya kikazi. Hali hii si tu
Chuo Kikuu cha Ardhi kupitia Makongo ¢ jnapoteza muda Wa uzalishaji bali pia
juu Hadi Goba Senta, hakuna usafiri wa : inaongeza gharama 7d maisha kwa wa-
daladala na hali hiyo inadumu kwa muda Tunalala- : nanchi wa kipato cha chini na cha kati.
mrefu karibu miaka 10 sasa : mika kwa : Kutokana na hali hiyo, tunaiomba
Wakazi wa maeneo kuanzia Makongo : sababu : Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LA-
Juu hadi Goba Senta tunaumia kwa ku- mambo : TRA) Juchukua hatua za haraka kuhakik-
kosa usafiri wa daladala na kulazimika yame- i isha huduma za mabasi zinapatikana
kutumia bajaji au bodaboda kwa wenye ¢ kuwa i kwa uhakika katika maeneo ya Goba na
kipato, lakini walio na uchumi usioruhu- magumu Makongo. Hatua hii inaweza kujumuisha
su wanatembea umbali mrefu. : nyakati : kuongeza idadi ya mabasi yanayofika
Viongozi wafikirieni wazee, wagonjwa, hizi i maeneo hayo, Kuboresha ratiba za safari,
wajawazito na wazazi, wanafunzi na wa- ; ambazo : pamojana kuruhusu waendeshaji zaidi
naopatwa na dharura nyingine ni nini ha- @ arama : kutod huduma katika njia husika.
tima yao katika mazingira hayo? Hakika : Z@ mafuta : Aidha, uwapo wa mabasi ya uhakika
hali si shwari na wengi wameumia kuto- zimepan- : utasaidia kupunguza msongamano Wwa
kana na kusahaulika. : dana : magari barabarani, kuboresha usalama
Tunalalamika kwa sababu mambo ya- : kusaba- @ Wa abiria, na kuchochea maendeleo ya
mekuwa magumu nyakati hizi ambazo | bisha kila @ kiuchumi kwa wakazi wa maeneo hayo.
harama za mafuta zimepanda na ku- . dereva iONi muhimu kutambua kuwa usafiri wa
sababisha kila dereva wa bajaji au pikipi- :wa H uhakika ni mhimili muhimu katika maen-
ki kupanga bei anayoitaka. . bajajiav : deleo ya miji na ustawi wa wananchi
Tunaikumbusha Mamlaka ya Udhibiti . pikipiki i wake.
wa Usafiri Ardhini kuwa licha ya kwamba | lupanga : Tunaiomba LATRA na Wizara ya Ujenzi
tupo Dar es$ Salaam tena kwenye bara- @ belanay- ¢ kusikiliza kilio cha wakazi wa Goba na
bara zenye lami tunaendelea kukumbwa : pitaka. : Makongo na kuchukua hatua stahiki kwa
na changamoto kubwa ya ukosefu wa : i manufaa ya jamii na m;yendeleo ya jiji la
huduma ya uhakika ya usafiri wa mabasi : Dar es Salaam kwa ujumla, lup;umhm
ya umma. Tunaiomba itangaze rutiilida- : mbona wenzetd wanaoishi kati ya EX-
ladala zianze kutuhudumia. : : ternal, Makuburi, Maji Chumnvi hadi Ko-
Licha ya maeneo haya kukua kwa kasi : 1 rogwe wana mabasi tena yukiapziu sul‘;n!
kwa idadi ya watu pamoja na shughuli ~: i Mbezi hadi Kariakoo kupitia Kigog0 hadi
22 kiuchumi kama shule, hoteli, vituo  : 4 Msimbaziinakuwaje sisi tunasahautika?
vya mafuta, masoko na maduka bado E Ni kwa niaba ya \\kmanchiwnj.xhinl;gli
| miundombinu ya usafiri haijaendana na : . Goba Senta na Makongo Juu Dar €8 Sa-
mahitaji halisi ya wakazi wake ambao § ¢ laam. :
»
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